Mui Studio & Thai fandub
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Mui Studio & Thai fandub

เว็บบอร์ดรวบรวมผลงานของทีมพากย์ หมุยสตูดิโอ และเชิญชวนเหล่าผู้ล่าความฝัน ต้องการฝึกฝนการพากย์ หรือ ต้องการทำเป็นงานอดิเรก หรือ เพื่อความสนุกก็ตาม มาโพสงานโชว์ความสามารถกันได้ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคนที่ชื่นชอบการพากย์หรือทุกคนทีแวะมาชมนะคร้าบ

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

Power Ranger Operation Overdrive [TH]

Go down 
ribbit
RockyYO
jujina
toffeecake
terinolite
Nocoru333
MiharU
sesshomaru
Admin
13 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin

Power Ranger Operation Overdrive [TH] Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Power Ranger Operation Overdrive [TH]   Power Ranger Operation Overdrive [TH] EmptySat Jun 12, 2010 10:26 pm

ผลงานชิ้นที 21 ของหมุยสตูดิโอครับ

ผลงานชิ้นนี้ ผมถือว่าเป็นผลงานที่ออกมาในช่วง ครบรอบ 2 ขวบ ของการก่อตั้งทีมพากย์นี้มา จึงทำให้งานนี้มีจุดเด่นกว่างานอื่นๆ
ตรงที่เราพยายามเอาเสียงของทุกคนที่อยู่ในทีมมาพากย์เรื่องนี้ เกือบทุกคน อาจมีบางคนไม่ได้ลงเนื่องจากว่าเขาติดธุระจริงๆ

2 ปี ผ่านมาแล้ว ผมเองก็รู้สึกดีใจมากที่ได้ทำมา ถึง จุดนี้ เราก็คงได้เห็นพัฒนาการของทุกๆคนไม่มากก็น้อย รวมทั้งตัวผมเองด้วย
ขอขอบคุณ ทุกคนที่เคยร่วมเดินทาง และ กำลังเดินทางไปด้วยกัน
ม๊อบ กิ๊ก ดาว พี่ลุค พี่ตอย ปิ่น เอส เดียร์ ไหม พี่หวาน ปิง พี่หุย โจ พี่ออย พี่จิ๋ง เติ้ล พลอย พี่เบิร์ด(ชายและหญิง) ขอบคุณมากๆเลยครับ

และขอบคุณทุกคำติชมล่วงหน้าครับ
Very Happy

ยังไงก็ฝากผลงานชิ้นนี้ไว้อีกเรื่องนะครับ

SFX : Original Clip
BGM : Original Clip
บทแปล : ทีมงาน J-hero

รายชื่อผู้พากย์ (ขอใช้ชื่อญี่ปุ่นเข้าแทรกหน่อยนะครับ เผื่อคนไม่รู้)
แม็ค(โบเคนเรด) , แทร็คซ์ - Plyrider
วิล(โบเคนแบล็ค) , แคมดอร์ , เซนตินัลไนท์ - QWER
พ่อ , ไทซัน(โบเคนซิลเวอร์) , ฟลอเรียส - nokeshinpachi
แด็กซ์(โบเคนบลู) , มิค - Shion
นอร์ก , บริดจ์(เดกะเรด) , อัลฟ่า - sesshomaru
มอลเดอร์ , สเปนเซอร์ , อดัม(แบล็คเรนเจอร์) - D1SC0UNT
แซนเดอร์(มาจิกรีน) , เพื่อนมิค - Nocoru333
โรส(โบเคนพิงค์) - jujina
รอนนี่(โบเคนเยลโล่) - TUNAREEHT
คีร่า(อาบะเยลโล่) , ตัวโกงหญิง - toffeecake
โทริ(เฮอริเคนบลู) - miharu

เรื่องย่อ
เพาเวอร์เรนเจอร์ตอนนี้เป็นตอนที่มีความพิเศษกว่าตอนอื่นๆตรงที่เป็นการรวมตัวของเรนเจอร์รุ่นก่อนๆเช่นเดียวกับที่ทาง เซนไตของญี่ปุ่นทำ
เพื่อเป็นการฉลองครบรอบ 15 ปี ของเพาวเวอร์เรนเจอร์นั่นเอง
แทร็กซ์ลูกชายของ Rita และ Lord Zedd ได้พ้นจากการขังของเซนตินัลไนท์ จึงออกมาหาพวกในการทำลายพวกเรนเจอร์
และแผนการนั้นก็ทำให้ พวกเรนเจอร์ไม่สามารถแปลร่างได้ แต่แล้ว
ก็มี พวกเรนเจอร์อีกกลุ่มหนึงปรากฏตัวขึ้น เหตุการณ์จะเป็นอย่างไรต่อไปนั้น เชิญชมได้เลยครับ

อาจจะยาวไปสักนิด แต่ ถ้ามีเวลา ก็ชมกันได้เลยนะคร้าบบ
Sad
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://muistudio.forumotion.net
sesshomaru
Moderators
sesshomaru

Power Ranger Operation Overdrive [TH] Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Power Ranger Operation Overdrive [TH]   Power Ranger Operation Overdrive [TH] EmptySun Jun 13, 2010 11:05 pm

ครบรอบ 2 ปี หมุยสตูดิโอแล้ว เย้ๆๆๆ HBD คร้าบบบบ

ขอขอบคุณพี่ปลายและทุกคนมากๆเลยครับ ทีมพากย์หมุย นี้มีความอบอุ่นและสนุกมากๆเลยครับ มาฝึกฝน พยายามกันให้สุดความสามารถให้ดีที่สุดกันต่อนะครับ พวกเรา หมุยสตูอิโอ ฝากเนื้อฝากตัวอีกครั้งคร้าบบบบบบบ
MiharU
น้องใหม่ ร้ายบริสุทธิ์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Power Ranger Operation Overdrive [TH]   Power Ranger Operation Overdrive [TH] EmptyMon Jun 14, 2010 12:47 am

flower Happy BirthDay จ้า ขอให้เติบโตช้าๆ อย่างมั่นคงนะคะ
Nocoru333
G Mui Studio
Nocoru333

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Power Ranger Operation Overdrive [TH]   Power Ranger Operation Overdrive [TH] EmptyMon Jun 14, 2010 9:00 pm

ครบรอบ 2 ปี หมุยสตูดิโอแล้ว HBD น่ะ

อยู๋กันนานเลยยยย

เเทงกิ้วทุกๆคนนนนนน >..<

ชมกันอย่างสนุกน่ะ
terinolite
G Mui Studio
terinolite

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Power Ranger Operation Overdrive [TH]   Power Ranger Operation Overdrive [TH] EmptyTue Jun 15, 2010 1:38 pm

สุขสันต์วันเกิด แฮปปี้เบิร์ดเดย์ หมุยส์สตูดิ โอ้ อ๊าาาา 2 ปีแล้วเหรอเนี่ย

นับจากครั้งแรกที่ได้เห็นหมุยส์ (แอบซุ่มดูอยุ๋ห่างๆ 5 5 5+) ตอนเทลออฟอาบิส ฮายาเตะ ตอนนี้ก็ 2 ปีแล้วสินะะ ได้เห็นพัฒนาการของทุกๆคน ตั่งแต่ตอนนั้นจนถึงตอนนี้
ทุกคนพัฒนาขี้นมากๆเลยครับ ขอให้หมุยส์อยู่กับเราตลอดไปปปปปป หมุยส์FOREVER
ขอบคุณพี่ๆ ทุกๆคนเลยนะคร๊าบบบ ขอขอบคุณพี่ลุค พี่ปลาย พี่ออย พี่ปิง พี่เอส พี่เบิร์ด พี่ๆทุกๆคนเลยยยย และเพื่อนๆ ดาว เนส โจ ม๊อบ กิ๊ก เดียร์ เนย และทุกๆคน

ขอให้ทุกๆคนพัฒนากันต่อไปเรื่อยๆ สู่จุดมุ่งหมายที่ตั่งไว้ ผมรอชมผลงานของทุกๆคนอยุ๋นะคร๊าบบบบ หมุยส์ สู้ๆ ^ ^
toffeecake
Moderators
toffeecake

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Power Ranger Operation Overdrive [TH]   Power Ranger Operation Overdrive [TH] EmptyTue Jun 15, 2010 2:42 pm

เย้ ครบรอบ 2 ปี นี่เรารู้จักกัน 2 ปีแล้วหรอเนี่ย ว้าววววววววววววววว ยาวนานดีจังขอให้ยาวนานอย่างนี้ตลอดไป ดีใจจริงๆที่ได้รู้จักน้องๆที่น่ารักทุกคนนะจ๊ะ ขอให้หมุยอยู่คู่กับเราตลอดไป เด้ออออออออออออออออ รักทุกคนนะ แต่ไม่มีตังค์ให้ยืม ก๊ากกกกกกกก ล้อเล่นๆๆ ขอให้ทุกคนสนุกสนานกันแบบนี้ตลอดไปจ้า
jujina
ปีสาม ตามมาเม้นท์จ้า
jujina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Power Ranger Operation Overdrive [TH]   Power Ranger Operation Overdrive [TH] EmptyTue Jun 15, 2010 9:30 pm

เย้ๆๆ ครบรอบ 2 ขวบแล้ว กำลังพูดเก่งเลยสิตอนนี้ อิอิ เดี๋ยวก็เข้าอนุบาลแล้วนะ เป็นเด็กดีไม่ดื้อไม่ซน

เค้าเป็นเด็กใหม่ซิงๆเอ๊าะๆ (คริคริ) เลยไม่ค่อยรู้ว่าหมุยมีผลงานอะไรมาบ้าง แต่ก็ดีใจที่ได้รู้จักทุกๆๆๆๆๆๆๆๆคน
ถึงแม้ว่าหลายๆคราว จะมีคนดองงานกันบ้าง (เหมือนว่าตัวเองนิ) งอแงบ้าง โหดบ้าง หื่นบ้าง หรือจะคุยกันแบบรู้เรื่องบ้างไม่รู้เรื่องบ้าง
แต่รู้ว่าทุกอย่างมันเป็นสิ่งที่ทุกคนแสดงออกต่อกันอย่างจริงใจ และคงไม่มีใครถือสาใคร
ถึงกระนั้น สำหรับวันวานที่ผ่่านๆมา ถ้ามีอะไรที่เฮาอาจเผลอทำให้ใครไม่พอใจ เฮาก็ขออภัยไว้ด้วยก็แล้วกัน (กราบงามๆ)

ในวันที่จะก้าวเข้าไปสู่ปีที่ 3 ขอให้พี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคน มีจิตใจที่เข้มแข็ง มีพลังกายที่พร้อมเต็มที่
ถึงแม้ว่าฝันมันจะเป็นจริงหรือไม่ แต่อย่างน้อยขอให้พรุ่งนี้ยังมีแรงทำสิ่งที่รักให้ดีขึ้นไป ขึ้นไป และยิ่งๆขึ้นไป
สู้ๆ ไปด้วยกันนะทุกคน

---------------------------

ปล. อาการจิตตกเริ่มทุเลาแล้ว ห่างหายจากการเม้นไปนาน เดี๋ยวกลับมาเม้นต่อ (เค้าไม่ถนัดเม้นงานกลุ่มเลยจริงๆ ขอดูอีกหลายๆรอบนะตัวเอง rabbit )
RockyYO
RockyYO

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Power Ranger Operation Overdrive [TH]   Power Ranger Operation Overdrive [TH] EmptyFri Jun 18, 2010 9:33 am

2 ปีกันแล้วเหรอนี่ แบบนี้มีเลี้ยงฉลองที่ไหนจะได้มั้วไปกินด้วย อิอิอิ เข้าเป็นมืออาชีพให้ได้กันไว้ๆ เ้ด้ออออออ เอาใจช่วย
ribbit

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Power Ranger Operation Overdrive [TH]   Power Ranger Operation Overdrive [TH] EmptyFri Jun 18, 2010 10:05 pm

ยินดีด้วยด้วยคับ^^
0nl0ff
ปีสอง จองเม้นท์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Power Ranger Operation Overdrive [TH]   Power Ranger Operation Overdrive [TH] EmptyThu Jun 24, 2010 10:58 pm

สู้ต่อไปน้าทุกคน albino
jujina
ปีสาม ตามมาเม้นท์จ้า
jujina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Power Ranger Operation Overdrive [TH]   Power Ranger Operation Overdrive [TH] EmptyWed Jun 30, 2010 11:39 pm

มาแล้วๆๆๆๆๆๆๆ bounce

ไม่มีไร เรียกให้มาเฉยๆ เห็นบอร์ดเงียบๆ อิอิอิอิอิอิอิ
สำหรับงานนี้ เค้าดองนาน ไม่เม้นละกันนะ อิอิอิอิอิอิิอิ
ก็งานครบรอบสองปีทั้งที พากย์ด้วยความสุขกันดีกว่าน้า ^^ อิอิอิอิอิอิิอิ

ไว้เม้นงานหน้าละกันนะทุกคนนนนน สู้ๆๆๆๆๆ
ขออวยพรให้มีความสุขถ้วนหน้าอีกรอบจ้าาาา ^^

--------------------
ปล.ใครโพสงานหลังวันที่ 15 เม้นชัวร์ (รึไม่ชัวร์ อิ.. - พิมไปเยอะ หมดแระ)
Roger
Roger

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Power Ranger Operation Overdrive [TH]   Power Ranger Operation Overdrive [TH] EmptyMon Jul 05, 2010 8:52 pm

HBD ด้วยคนครับ

เว็บนี้ผมเซิทเจอโดยบังเอิญ เป็นเว็บที่ดีมากๆเลย สร้างสรรค์มากๆที่ให้คนที่ชอบอะไรเหมือนๆกันมาพบปะกัน
cartoon Idol

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ยินดีสองขวบปีพี่ๆ หมุยฯ   Power Ranger Operation Overdrive [TH] EmptyFri Oct 29, 2010 1:13 pm

[b]ยินดีด้วยสองขวบแล้วนะตัวเอง เปรียบเป็นคนก็เดินได้แถมหัดวิ่งปร๋อแล้ว ขอให้พี่ๆ ทุกคนมีความสุข และสมหวังกับฝันที่วาดไว้นะคะ
jethisashi
jethisashi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Power Ranger Operation Overdrive [TH]   Power Ranger Operation Overdrive [TH] EmptySun Dec 12, 2010 7:10 pm

ยินดีด้วยครับ ขอให้เติบโตและเก่ง ๆ ทุกท่านน่ะคับ

ปล. ว่าแต่ทำไมดูไม่ได้ละคับ
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Power Ranger Operation Overdrive [TH]   Power Ranger Operation Overdrive [TH] EmptySun Dec 12, 2010 8:35 pm

jethisashi พิมพ์ว่า:
ยินดีด้วยครับ ขอให้เติบโตและเก่ง ๆ ทุกท่านน่ะคับ

ปล. ว่าแต่ทำไมดูไม่ได้ละคับ

อ่า ขอบคุณครับ ที่ดูไม่ได้เพราะว่าโดนยูทูบมันลบยูสเซอร์ไปน่ะครับ 555 ยังไม่ว่างอัพใหม่เลย
http://muistudio.forumotion.net

Power Ranger Operation Overdrive [TH]
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» Power Rangers Jungle Fury [TH]