Mui Studio & Thai fandub
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Mui Studio & Thai fandub

เว็บบอร์ดรวบรวมผลงานของทีมพากย์ หมุยสตูดิโอ และเชิญชวนเหล่าผู้ล่าความฝัน ต้องการฝึกฝนการพากย์ หรือ ต้องการทำเป็นงานอดิเรก หรือ เพื่อความสนุกก็ตาม มาโพสงานโชว์ความสามารถกันได้ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคนที่ชื่นชอบการพากย์หรือทุกคนทีแวะมาชมนะคร้าบ

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

ซันเรด ฮีโร่สามสลึง

Go down 
D1SC0UNT
terinolite
TUNAREEHT
Admin
8 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin

ซันเรด ฮีโร่สามสลึง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ซันเรด ฮีโร่สามสลึง   ซันเรด ฮีโร่สามสลึง EmptySat May 22, 2010 9:54 pm

ผลงานชิ้นที่ 17 ของ"หมุยสตูดิโอ"

ก่อนอื่น ขออภัย ในบางประโยคของ วามป์ ด้วยนะครับ เช่น ประโยคแรกเลยที่อาจจะฟังไม่ค่อยออก
เนื่องจากไมค์ที่ใช้ มันสภาพไม่ค่อยสู้ดีนักน่ะครับ
ทำการปรับแต่งแล้ว แต่ก็ได้ประมาณนี้ อาจจะฟังไม่รู้เรื่องซัก ประโยคสองประโยคนะครับ ยังไงก็ขออภัยกับทุกท่านด้วยนะครับ

แล้วก็ เรื่องนี้ไม่ได้นำมาทำทั้งตอนนะครับ เอามา 2/3 ของตอนเนื่องจากมีปัญหาทางเทคนิคเล็กน้อยน่ะครับ

SFX : Original Clip
BGM : Original Clip

รายชื่อผู้พากย์
ซันเรด - Plyrider
แฟนซันเรด - TUNAREEHT
กิกี้ , โกดอม - D1SC0UNT
วามป์ - QWER
กิกี้ , โดลูกอน , โซโดรา - Shion
เจโนร่า - terinolite

เรื่องย่อ
เมืองคาวาซากิ เมืองที่มีองกรณ์วายร้ายที่คอยจ้องจะยึดครองโลกอยู่ แต่ทว่า ยังโชคดีที่เมืองนี้ก็ยังมีฮีโร่(รึเปล่า)ผู้ผดุงความยุติธรรมคอยปกป้องเมืองนี้อยู่
เรื่องราวจะเป็นอย่างไรนั้น ไปชมกันเลยครับ

ขอขอบคุณคำติชมล่วงหน้าเลยนะครับ ขอบคุณมากครับ Very Happy

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Sun May 23, 2010 8:45 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://muistudio.forumotion.net
TUNAREEHT
G Mui Studio
TUNAREEHT

: 32

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ซันเรด ฮีโร่สามสลึง   ซันเรด ฮีโร่สามสลึง EmptySat May 22, 2010 10:28 pm

5555555555+ ไรเดอร์ไรเนี่ย 555+ พระเอกจริงดิ่ 555555+

ว้ายๆๆเรื่องนี้ผมเป็นแฟนลุงล่ะ กร๊ากกกกกกกกกกกกกก

ซันเรด - Plyrider ..... 555+ มันดูชั่ว เลวๆกวนๆ ขี้เก็กมากเลย เสียงลุงอะ เก็กดี 55 ตัวตนสินะ 555+ เหมือนจะสะใจใช่ไหม 555+

แฟนซันเรด - TUNAREEHT ตอนเรียกให้ไปเอาหนังสือพิมพ์อ่ะ ตรงนั้นยังไม่ค่อยพอใจอ่า ไม่ค่อยชัดอ่ะ 55

กิกี้ , โกดอม - D1SC0UNT ชอบ อ่ะ555 ที่บ่นตอนดูทีวีอ่ะ 5555 ได้ฟีล มึนๆบ่นๆดี

วามป์ - QWER 5555555555+ ไม่ค่อยชัดจริงๆด้วยอ่ะ แต่ก็ฮาดี เสียงกิ๊กเข้ากะตัวไอ่นี่มากเลย 55
ยังกะผู้จัดการธนาคารโดนฟ้องล้มละลาย 55 ฟังดูละเหี่ยใจดี

กิกี้ , โดลูกอน , โซโดรา - Shion 555555+ ม๊อบพากยย์สัตว์ประหลาดจี้ได้อีกอ่ะ เสียงจี้ดีอ่ะ 55+

เจโนร่า - terinolite - -* โคตรน่าสงสารเลยอ่ะ กร๊ากกกกกกก เด็กดีซะ ติ๋มสุดๆ พนักงานดีเด่น 5555

//ลุงน่าจะใส่เอฟเฟ็กตอนประกาศด้วย ฮ่าๆ เหมือนประกาศโรงเรียนอ่ะ XD
//ไม่รู้เม้นยังไง งานมันสั้น อร้ากกกกก นิดเดียว แต่ฮาดี 555555
ดูคลายเครียดกันนะคะ กรั่กๆ หรือว่าดูแล้วจะเครียดว่าเดิมหว่า 555+
terinolite
terinolite

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ซันเรด ฮีโร่สามสลึง   ซันเรด ฮีโร่สามสลึง EmptySat May 22, 2010 11:05 pm

ซันเรดดด เป็นพระเอกกกกกใช่ไหม๊5555555+

ซันเรด - Plyrider งานนี้ชอบเสียงพี่ปลายมากกก โอยยยยย ออกแนวพระเอชั่วร้ายยย ปลดป่ล่อยยย กร๊ากๆ
แฟนซันเรด - TUNAREEHT หืมมม เสียงน่ารักฟังเพลินดีนะะะตเองง
กิกี้ , โกดอม - D1SC0UNT กิกิ๊ๆๆๆสนุกมกากกก ฮาอะ ตอนบ่นก็ฮาาอะครับี่ปิง
วามป์ - QWER เสียงกิ๊กเหมาะกับวามป์มากกกเลยอะชอบบบบ
กิกี้ , โดลูกอน , โซโดรา - Shion กิกิ๊ๆๆๆชอบมากกกเลยยยกับตัวนกแหลมๆๆๆ น่างสสารรมากกกก
เจโนร่า - terinolite ......... งานนี้โหดนยังไงก็ยังโหดสู็พระเอกไมได้ 55555+ กร๊ากกกกๆๆๆ

งานนี้ดูเพลินๆๆๆๆสนุกมากกเลยครับบบบ ฮะๆๆๆๆ ทุกๆคนเล่นกันฮาาาาาามากกกกก
(แต่ซันเรดนี่ ใช่พระเอกจริงๆๆง่ะ 55555+)
D1SC0UNT
Moderators
D1SC0UNT

: 34

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ซันเรด ฮีโร่สามสลึง   ซันเรด ฮีโร่สามสลึง EmptySun May 23, 2010 2:03 am

เห้อ..

พูดตรงๆเลยนะ...

งานนี้พากย์ดีหมด.. ปลายกับเติ้ล พากย์ดีมาก เติ้ลออกมาเสียงในฟิมล์เลยนะในความรู้สึกอ่ะ ส่วนปลายก็พลังมาแล้วดูหนักแน่นแหล่มโคตร = =

ปลายหลังจากเปลี่ยนไมค์ดูเหมือนศักยภาพที่แท้จริงจะถูกเปิดเผยนะเฟ้ย

งานนี้รู้สึกตัวเองพากย์ไม่ดีอีกแล้ว = = ไม่ได้เข้าพวกเลย เสียงก็โดดๆลอยๆแปลกๆ = = เห้อ

มาตราฐานงานไม่คงที่เลย หนักใจตัวเอง
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ซันเรด ฮีโร่สามสลึง   ซันเรด ฮีโร่สามสลึง EmptySun May 23, 2010 9:05 am

D1SC0UNT พิมพ์ว่า:
เห้อ..

งานนี้รู้สึกตัวเองพากย์ไม่ดีอีกแล้ว = = ไม่ได้เข้าพวกเลย เสียงก็โดดๆลอยๆแปลกๆ = = เห้อ

มาตราฐานงานไม่คงที่เลย หนักใจตัวเอง

คิดมากอีกและ มั่นใจในตัวเองหน่อยดิเพื่อน
http://muistudio.forumotion.net
sesshomaru
Moderators
sesshomaru

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ซันเรด ฮีโร่สามสลึง   ซันเรด ฮีโร่สามสลึง EmptySun May 23, 2010 3:01 pm

ดูแล้ว สนุกมากเลยครับ ฮามาก 55 ดูอย่างเพลินอ่ะ แต่ตอนแรกๆตัวที่กิ๊กพากย์เสียงเบาไปหน่อยน่ะครับ แต่แค่นิดหน่อย กับทุกคนพากย์ดีมากเลยคับ ตัวที่พี่ปลายพากย์เข้ากันดี ชัดดีคับ แต่บางช่วงผมว่าน้ำเสียงยังขึ้นๆลงๆอยู่น่ะครับ ม๊อบพากย์ฮามากคับพวกสัตว์ประหลาดเข้ามาก พี่ปิงพากย์ฮามากคับ ไม่เห็นเสียงโดดเลย ดาว เข้ามากจ้า

สนุกมาก
Nocoru333
Nocoru333

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ซันเรด ฮีโร่สามสลึง   ซันเรด ฮีโร่สามสลึง EmptySun May 23, 2010 5:27 pm

ตลกสนุกดีเเปลกเเนวด้วยอิอิอิอิ ชอบๆๆ

รายชื่อผู้พากย์
ซันเรด - Plyrider
เสียงโอเคเลย อารมณ์ใช่ได้
รู้สึกเสียงเเนวตะโกนดูบีบเสียงระวังคอพังน่ะ
เเล้วก็ คำ ฟ่ะ ฟ่ะ ฟังดูเเล้วรู้สึก เเปลกๆๆ เป็น ฮ่ะ เเทนจะลื่นหูกว่าน่ะ
ที่เหลือ ยาวไป

แฟนซันเรด - TUNAREEHT
เสียงนางเอกจิงๆๆ ฟังเเล้วร
ุ้สึก ไม่ขัดอะไรผ่านนนนนนนนนนนนน

กิ กี้ , โกดอม - D1SC0UNT
อิอิ โอเค เลยยยยย
น่าตาตัวละคร เเบบว่า ..... เสียงยังกะเจ้าชายเลยอิอิ มันต้องเสียงเเเบบนี้เละ
โอเคเลยยยผ่านนนจ้าาาา

วามป์ - QWER
โอเคเลยยยยย เสียงมีพลังเเต่ตัวละครถูกรังเเกอิอิ
โอเคเลยย ปล ช่วงต้นๆ ไมค ไม่ชัดรืออป่าว

กิ กี้ , โดลูกอน , โซโดรา - Shion
โอเคหมดเลยยย ส่วนตัวไก่ที่พากย์เสียงโอเค เเต่บีบเสียงเค้นขอมากระวังด้วยยน้อออ
เสียงพูดออกมาเหมือน จะร้อง เเกวกกๆๆๆๆ ออกมาอิอิ
เจโนร่า - terinolite
โอเคเลยยยยย
พากย์ดีจัง น่ะไม่รุ้ติไรดี

สรุปชอบๆๆฮาาา ดี
Neszilla
Neszilla

: 32

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ซันเรด ฮีโร่สามสลึง   ซันเรด ฮีโร่สามสลึง EmptyWed May 26, 2010 5:56 am

เพลง OP & ED ฮาสุดยอดเลยค่ะ (เฮ้ย เค้าไม่ได้ให้ดูตรงน้านนน) 55+

แต่เรื่องนี้ฮามากจริงๆ ค่ะ โดยเฉพาะให้พี่ปลายมาพากย์ซันเรดเนี่ย พากย์ได้อารมณ์โฉด(?) มากกก 5 5 5 5 5+

ดาวจังพากย์ได้ดีจ่ะ ไม่ได้ติดขัดอะไร ลื่นไหลจ้า XD

ตัวละครอื่นๆ ก็พากย์ได้ดีค่า พากย์ออกมาฮาทุกคนเลย แต่ฟังไปฟังมา จำแต่เสียงตาเติ้ลได้ ฮ่าๆ = =" ขออภัยด้วยค่า

ps. โกดอมพี่ปิง เราว่าพี่พากย์ดีแล้วนะคะ อย่าว่าตัวเองเลยค่ะ -*-
https://www.youtube.com/user/ploylirin
toffeecake
Moderators
toffeecake

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ซันเรด ฮีโร่สามสลึง   ซันเรด ฮีโร่สามสลึง EmptyWed May 26, 2010 10:44 pm

เอ่อขอเมนท์รวมๆนะ ฮาจนท้องแข็งเมะไรเนี่ยแนวโฮก 555555555 ทุกคนเข้าขากันดีมากๆเลย ลื่นดีสุดๆ วางตัวดีมากเลยจ้า อารมณ์ก็กระจาย หนุกดีๆๆชอบๆๆ เอาอีกๆๆๆ นะ

ซันเรด ฮีโร่สามสลึง
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1