Mui Studio & Thai fandub
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Mui Studio & Thai fandub

เว็บบอร์ดรวบรวมผลงานของทีมพากย์ หมุยสตูดิโอ และเชิญชวนเหล่าผู้ล่าความฝัน ต้องการฝึกฝนการพากย์ หรือ ต้องการทำเป็นงานอดิเรก หรือ เพื่อความสนุกก็ตาม มาโพสงานโชว์ความสามารถกันได้ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคนที่ชื่นชอบการพากย์หรือทุกคนทีแวะมาชมนะคร้าบ

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

[Anime] Tegami Bachi - ผึ้งจดหมาย

Go down 
toffeecake
Admin
terinolite
7 posters
ผู้ตั้งข้อความ
terinolite
G Mui Studio
terinolite

[Anime]  Tegami Bachi - ผึ้งจดหมาย Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: [Anime] Tegami Bachi - ผึ้งจดหมาย   [Anime]  Tegami Bachi - ผึ้งจดหมาย EmptyFri Feb 05, 2010 4:44 am

[Anime]  Tegami Bachi - ผึ้งจดหมาย Logo-1

[Anime]  Tegami Bachi - ผึ้งจดหมาย Untitled

Name : テガミバチ,Tegami Bachi,ผึ้งจดหมาย
Type : TV Series, ?? episodes
Genres : Adventure, Contemporary Fantasy, Shounen
Official website : http://www.tv-tokyo.co.jp/anime/tegamibachi/
Resources : Anidb,ANN
Review (Credit:Claz) :
เรื่อง ราวเกิดขึ้นบนแผ่นดินที่ชื่อว่า แอมเบอร์กราวน์ สถานที่ซึ่งมีแต่ความเงียบสงัดของค่ำคืนตลอดเวลา ซึ่งมีเพียงดวงอาทิตย์ประดิษฐ์เท่านั้น ที่คงแสงสว่างให้แก่ผู้อาศัยทั้งหลาย เพื่อผู้คนที่อาศัยในยามรัตติกาลจะสามารถส่งความคิดคำนึงไปถึงกันได้ แลค ซีอิ้ง เด็กหนุ่มผู้เป็น “ผึ้งจดหมาย” มีหน้าที่ส่งมอบ “หัวใจ” ของเหล่าผู้คน ร่วมกันกับดิงโก้ (คู่หู) นิช และสัตว์เลี้ยง (?) ของเธอที่ชื่อว่า สเต็ก การเดินทางของแลคไม่เพียงแต่ส่งมอบหัวใจแก่ผู้คนเท่านั้น เขายังออกตามหา เพื่อนที่เคยช่วยเหลือแลคเมื่อครั้งยังเด็กเอาไว้อีกด้วย

Video Link
ตอนที่ 1 : จดหมายและผึ้งจดหมาย
http://www.vimeo.com/9225187

Cast
แล็ก ซีอิ้ง - Neszilla
กอซ สุเอ็ด - Terinolite
ซิลเว็ต สุเอ็ด - Neszilla
อาเรีย ลิงค์ - toffeecake

Credit
บทและซํบ - คุณ Claz
ตัวหนังจาก - http://www.poripuri.com

ขอบคุณทุกท่านนนมากครีาบบบบบบ ที่ทำให้งานนี้ประสบความสำเร็จไปด้วยดี อ๊ากกกกดีใจจังเลยยยย ขอบคุณท่านหัวหน้าเนสซีล่า ^ ^ ท่านผู้บรรยาย พี่อาเรีย คุณแคลซที่อนุญาติให้นำบท มาจัดการลุยได้เต็มที่ และ ขอบคุณผูดชมทุกท่านและทุกๆคอมเมนต์เลย ค๊าบบบ ขอบคุณมากคร๊าบบบบบบบ

ปล.งานนี้สุ่มทำลึกลับมากมายยย อิอิอิ Very Happy

แก้ไขล่าสุดโดย terinolite เมื่อ Fri Feb 05, 2010 8:22 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
Admin
Admin
Admin

[Anime]  Tegami Bachi - ผึ้งจดหมาย Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Anime] Tegami Bachi - ผึ้งจดหมาย   [Anime]  Tegami Bachi - ผึ้งจดหมาย EmptyFri Feb 05, 2010 6:25 pm

ดู ... ไม่ ... ได้ ... ฮือๆ

เรื่องนี้อัพลงยูทูบไม่ได้หรอก น้องๆ ฮือๆ ข่อย อยากดู
http://muistudio.forumotion.net
terinolite
terinolite

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Anime] Tegami Bachi - ผึ้งจดหมาย   [Anime]  Tegami Bachi - ผึ้งจดหมาย EmptyFri Feb 05, 2010 8:21 pm

อยากกกอัพลงท่อใจจะขาดดดครับบบบคุณพี่ แต่ทว่าาาาา เหมือนแฟรี่เทลงับบบบ Tv-tokyo ตามถึงที่ เหอะๆๆ - -..
toffeecake
Moderators
toffeecake

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Anime] Tegami Bachi - ผึ้งจดหมาย   [Anime]  Tegami Bachi - ผึ้งจดหมาย EmptyMon Feb 08, 2010 12:45 pm

ดูได้แหละ เหอเหอ อยากบอกว่าภาพชัดมาก พี่ขอเมนท์ในฐานะคนดูนะจ๊ะ เรื่องนี้ตัวเติ้ลกับพลอยเหมือนกันเลย คือจบคำแบบสั้นๆ แบบลงดังกึ๊ก บางประโยคก็รัวไปนิดคงมาจากบทที่ยาวต้องรีบให้ทัน เข้าใจๆๆ คราวหน้าลองตัดหรือเปลี่ยนให้พอดีก็ช่วยได้เยอะเลยนะ ไม่เป็นไรๆๆฝึกกันได้ พี่ก็ต้องฝึกหนักเหมือนกัน 555 อย่าท้อสู้ๆ แต่เรื่องเสียงเสียงดีทั้งคู่เลยอารมณ์ก็ลื่นดีมีแค่บางช่วงที่เติ้ลอาจกระโชกไปหน่อย เค้นเสียงมากๆระวังแล้วก็รักษาสุขภาพมากๆหน่อยนะ ส่วนอีป้าไม่ได้ซึ้งหวานเลย แต่ก็จะพยายามต่อไป แล้วก็ขอบใจที่ชวนพากย์มากๆเลยนะ สู้ๆ cheers
Den-O
น้องใหม่ ร้ายบริสุทธิ์
Den-O

: 37

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Anime] Tegami Bachi - ผึ้งจดหมาย   [Anime]  Tegami Bachi - ผึ้งจดหมาย EmptyMon Feb 08, 2010 10:14 pm

ชอบมากเลย พากย์ดีกันทุกคนเลยครับ พากย์ได้สนุกมากเลยนะครับ
สู้สู้นะครับ จะเป็นกำลังใจให้
Nocoru333
Nocoru333

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Anime] Tegami Bachi - ผึ้งจดหมาย   [Anime]  Tegami Bachi - ผึ้งจดหมาย EmptyWed Feb 10, 2010 10:51 am

ว้าวชอบที่สุดเลยยยยยยยยยยยยยยย
พากย์ดีกันมากๆๆเลยยยย ท่าให้ติก็มีอยู่น่ะ เปนรายๆไปน่ะ

Cast
แล็ก ซีอิ้ง - Neszilla
เสียงเข้าหน้ามากเลยจ้าาาาา
อารมณ์ใช่ได้เลย เเต่เรื่องเสียงนั้น
มีสูงมีต่ำ ตามหางเสียงที่พูดไปง่ายๆๆเลย
ลองดูการตูนจำพวกโคนัน บาคุกัน การตูนที่พากย์เสียงเปนเด็กน่ะพี่ว่า
ใช่ได้อยู่ ฝึกๆๆๆ เข้าสู้ๆๆจ้าา อ้อ เสียงตัวเพิ่มความหนา เเละเสียงออก
ห้าวๆน่อยเวลา พากย์อีกตัว จะได้ มีความเเตกต่างของเสียงน่ออออ

กอซ สุเอ็ด - Terinolite
เสียงหล่อใช้ได้เลย เข้าหน้าๆๆๆ เเต่เสียงยังเหมือนพูดไม่เต็มคำ+เต็มเสียง
เเต่จะเต็มก็ตอน ต่อสู้ หรือฉากที่ ต้องซีนอารมณ์เท่านั้น ตอนสนธนา
เสียงงึมงำ อยู่พูดเร็วบ่างที่ ม่รู้ว่าพูดอะไรเเฮะๆๆๆ รึว่าหูพี่เพี้ยนน่ะ
ฝึกๆๆสู้ๆๆ

ซิลเว็ต สุเอ็ด - Neszilla
ทุกอย่างเหมือนคอมเม้นข้างบนน่ะ จ่ะ ^^

อาเรีย ลิงค์ - toffeecake
เสียงเอกจิงๆๆเลยยยย เสียงเข้าหน้า
เเต่ บทอาจจะน้อยเม้นไม่ค่อยได้เเอธๆเพราะ ลื่นไหลไม่ติดคัดดด

มิกเสียงโอเคเลย จะสะดุดบ่างช่วงเเรกเเต่หลัง ลื่นนจ้าาาาา
ชอบมากกกจ้าาาา จุฟๆๆๆๆ
sesshomaru
Moderators
sesshomaru

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Anime] Tegami Bachi - ผึ้งจดหมาย   [Anime]  Tegami Bachi - ผึ้งจดหมาย EmptyFri Feb 26, 2010 6:25 pm

แหะๆขอโทษนะครับเม้นช้าไปนิด

เรื่องนี้สนุกจัง ภาพสวย+ชัดมากๆเสียงพากย์ก็เข้ากันมากๆเลยล่ะ

เติ้ล พากย์ ได้ดีมากเลยครับ เสียงเข้าหน้าดีครับ อารมณ์ใช้ได้เลยแต่ว่าติดตรงที่บาง ประโยคจะดูรัวและเร็วไปหน่อยลองควบคุมจังหวะดูนะครับ เท่าที่ดูผมว่าต้นฉบับ ต้องพากย์เร็วรึป่าวครับ ผมว่าอย่าตามต้นฉบับดีกว่านะครับ เพราะจะทำให้เรา เร่งการพากย์ พออกมามันก็จะดูเร็วไปเลยหรือว่าลองๆลดคำพูดในบทดูก็ได้นะครับ แต่โดยรวมออกมาดีมากเลยครับ แต่ก็นะ ครับฟังหูไว้หูนะครับผมเม้นฐานะคนดู ^ ^

พลอย พากย์ได้ดีเช่น เคย เสียงน่ารักมากๆ ชอบมากมาย อารมณ์ จังหวะ การพากย์ลงตัวดีเลยล่ะ ครับ แต่ก็เหมือนเม้นข้างบนบอกน่ะครับ อยากให้ใส่ระดับเสียงสูง ต่ำ น่ะครับ ความบาง หนา ของเสียงน่ะครับ เพราะบางคำออกเสียงญ.ไปหน่อย แหะๆ แต่ไม่ เป็นไรฝึกไปเรื่อยๆทำได้แน่นอนเลยครับผม สู้ๆ

พี่ออย(คนสวย คน งาม เสียงหวาน น่ารัก) พากย์ได้ดีเช่นเคยเลยครับพี่เสียงเข้ามากๆเลย แต่บท น้อยไปหน่อยอ่า แต่ฟังแ้ล้วลื่นมากเลยครับ เพลินเลย ^ ^

ปัจฉิมลิขิต/อย่าเชื่อผมมากนะคร้าบ(ไม่รู้ที่ผมเม้นนั้นถูกรึป่าว)ฟังหูไว้หูนะครับ เพราะตัวผมเองก็ยังต้องฝึกเหมือนกัน พากย์ก็ยังคลานๆเดินๆอยู่
ปัจฉิมลิขิต2/ดูผลงานของเพื่อนๆแล้วอยากพากย์จังเลยอ่า แต่ช่วงนี้อยู่ช่วงพักฟื้นเสียง ซิกๆ
ปัจฉิมลิขิต3/สนุกจังเรื่องนี้ ทุกคนพากย์ได้ดีมากเลยครับ ชอบๆแล้วเอามาลงอีกนะครับ^ ^อ้าก อยากพากย์
jujina
ปีสาม ตามมาเม้นท์จ้า
jujina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Anime] Tegami Bachi - ผึ้งจดหมาย   [Anime]  Tegami Bachi - ผึ้งจดหมาย EmptySat Feb 27, 2010 3:41 pm

โอ้ววว อยากได้ภาพสวยๆแบบนี้มั่งจัง...
ภาพสวยจริงๆค่ะ Very Happy

ก่อนอื่นต้องบอกว่า ความรู้สึกช้าไปนิด จะมาเม้นทั้งทีก็เป็นควันหลงไปซะแล้วเรา
เอาเป็นว่าเสียงคุณผู้ชายหล่อจังเลยนะคะ แบบว่าเป็นโรคแพ้คนเสียงหล่ออ่ะค่ะ
คุณ toffeecake ก็เสียงนางเอกจริงๆ อยากให้พูดเต็มเสียงมากกว่านี้นะคะ พลีส (อยากฟังเสียงหวานๆชัดๆ)

สำหรับเรื่องอื่นก็คงเหมือนคอมเม้นอื่นๆค่ะ เรื่องจังหวะที่กระชั้น ลามไปให้ต้องพูดเร็ว คงเห็นชัดที่สุดในงานตอนนี้
ลองฝึกพากย์เล่นๆให้อารมณ์พาไป ปล่อยไปตามธรรมชาติก่อน พอมากลับมาฟังแล้วอาจจะจับจุดอะไรได้บ้างก็ได้มั้งคะ
ส่วนอื่นๆไม่มีอะไรจะพูดมากไปกว่านี้ แค่อยากจะบอกว่า...

อิจฉาเสียงเด็กชายของคุณ Neszilla จังเลยค่ะ จริงๆนะเนี่ย cheers
ถ้าไม่นึกถึงเรื่องจังหวะหรืออะไรแบบที่คนอื่นเค้าคอมเม้นกัน (แบบว่าข้าพเจ้าเม้นไม่เป็น)
ขอบอกว่าอยากขโมยเอาเสียงแบบนี้มาเป็นเสียงของตัวเอง อิอิ

ยังไงก็เอาผลงานมาลงอีกนะคะ งานชิ้นนี้ชอบมากค่ะ Very Happy

[Anime] Tegami Bachi - ผึ้งจดหมาย
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1