Mui Studio & Thai fandub
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Mui Studio & Thai fandub

เว็บบอร์ดรวบรวมผลงานของทีมพากย์ หมุยสตูดิโอ และเชิญชวนเหล่าผู้ล่าความฝัน ต้องการฝึกฝนการพากย์ หรือ ต้องการทำเป็นงานอดิเรก หรือ เพื่อความสนุกก็ตาม มาโพสงานโชว์ความสามารถกันได้ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคนที่ชื่นชอบการพากย์หรือทุกคนทีแวะมาชมนะคร้าบ

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

แนะนำตัวโลด

Go down 
sabza555
linlei
kenji555
SeaCat
RyujiTajibana
kintaros
seafreez
electicviper
bagwell101
tatoba110
A.K.Thathap
bee creative
Nemo-kun
jamlove9
artdavidalternative
Master-Basion
takanori
PRAEW_KIRAKIRA
BelLaDonnA
mylostname
princealone
mattharin
nekonene
jethisashi
nakazava
pluszel09
ขอมาเนียน
cartoon Idol
ไป๋จัง
FruitBasket
kowsauy
khunpeeh
Copycatman
bloodyflora
akinis
Sikalo
Roger
chronothegreat
terinolite
^Kotorina*
The One
inamura
MaTcHaJuNg
modgiez
champ
wingsniper
Silena
LIB
Seki
0nl0ff
nappa
NiNewZa
Nocoru333
rabbitsakura
shion
roommeaw13
Moonlight
jujina
TUNAREEHT
goopgive
KiraYamto
ragnus
Neszilla
nokeshinpachi
QWER
sesshomaru
toffeecake
D1SC0UNT
Admin
73 posters
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin

แนะนำตัวโลด Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyMon Jan 11, 2010 9:41 am

ใครสมัครแล้วก็ แนะนำตัวกันที่นี่เลยนะครับ เราจะได้รู้จักไว้ Very Happy
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://muistudio.forumotion.net
D1SC0UNT
Moderators
D1SC0UNT

: 34

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyMon Jan 11, 2010 9:43 am

ดีครับ ยินดีที่ได้รู้จัก ผมมีความฝันแต่เด็กว่าผมอยากเ็ป็นนักพากย์ แต่ก็หลงลืมไปแล้วก็หลงทางไปนาน ตอนนี้ ก็ค้นหาตัวเองเจอแล้ว

ขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจครับ ความฝันของผมคือ เป็นตำนาน = = ของวงการพากย์

เว่อร์เนอะ แต่ความฝันมีไว้ให้ไขว่คว้านี่ครับ

ตอนนี้ยังอ่อนหัดอยู่ ยังไงก็ฝากทุกๆคน วิจารณ์เพื่อให้ผมปรับปรุงตัวเองต่อไปในทางที่ถูกด้วยครับ

สวัสดีครับ

แก้ไขล่าสุดโดย D1SC0UNT เมื่อ Fri Jan 15, 2010 7:37 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
toffeecake
Moderators
toffeecake

ตั้งหัวข้อเรื่อง: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyMon Jan 11, 2010 10:57 am

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนจ้าชื่อออยจ้า เรียกพี่ออยน่าจะเหมาะกว่าเพราะแก่แล้ว ก๊ากกก รักการพากย์มากๆจ้า จะขอรอชมผลงานของทุกคนจ้า

แก้ไขล่าสุดโดย toffeecake เมื่อ Mon Jan 11, 2010 6:34 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
sesshomaru
Moderators
sesshomaru

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyMon Jan 11, 2010 5:33 pm

สวัสดีครับ ผมชื่อ โจ คร้าบผม ใจรักการพากย์มากมายเลย และมีความฝันที่จะเป็นนักพากย์ ที่ผมต้องทำให้ประสบความสำเร็จ นักพากย์ในดวงใจคือ พี่ตุ๊ก อรุณี คร้าบผม ^ ^ และขอขอบคุณพี่ปลายมากเลยครับที่ชวนผมมาฝึกพากย์ด้วย ขอบคุณมากครับ

แก้ไขล่าสุดโดย sesshomaru เมื่อ Mon Jan 11, 2010 10:26 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
QWER
G Mui Studio
QWER

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyMon Jan 11, 2010 10:14 pm

สวัสดีครับ ชื่อ กิ๊กนะครับ เพศชาย เสียงใหญ่ห้าว(เกิ๊นน) affraid ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ Very Happy
nokeshinpachi

: 47

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re:เรื่องแนะนำตัว   แนะนำตัวโลด EmptyFri Jan 15, 2010 1:18 am

ผมชื่อ นก ครับ ผมชอบนักพากย์ทุกๆท่านเลยครับ ขอขอบคุณพี่ปลาย พี่โจ พี่ปิง พี่ออยที่สร้างบอร์ดดีๆแบบนี้
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
Neszilla
Neszilla

: 32

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyFri Jan 15, 2010 2:30 am

สวัสดีค่า ชื่อเนส ค่ะ จะเรียกกันว่าพลอยหรืออะไร ก็ได้เลยค่าา XD

เดิมทีเรามาจากงานเพลง ต่อมากลายมาเป็นนักพากย์ซะได้ หะๆ

ดีใจที่ได้มารู้จักกับคนทุกๆ ในหมุยค่ะ ทั้งพี่ปลาย พี่ออย พี่ปิง พี่เอส โจ เติ้ล ทุกคนใจดีมาก คุยกันสนุกมาก แหะๆ

จะพยายามเป็นนักพากย์และนักร้องที่ดีต่อไป ฝากผลงาน และฝากตัวด้วยนะคะ ^__^
https://www.youtube.com/user/ploylirin
ragnus
น้องใหม่ ร้ายบริสุทธิ์
ragnus

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyFri Jan 15, 2010 11:19 am

สวัสดีครับ ชื่อ แร็กนะครับ สนใจและชอบในการพากย์มากครับ หวังว่าต่อไปคงจะได้มีโอกาสทำงานร่วมกับทีมงานมุ้ยสตูดิโอนะครับ
KiraYamto

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyFri Jan 15, 2010 10:21 pm

ผม KiraYamato (เคยรู้จักกันไหม) ชื่อเล่นจริง ๆ มีรู้ไม่กี่คนเท่านั้น

ผู้ที่รวบรวมรายชื่อนักพากย์(การ์ตูน)ไทย ได้เยอะที่สุดในประเทศไทย (ถ้าคิดว่าใครมากกว่า บอกกันได้)

ชอบที่จะค้นหาตัวจริง ๆ ของเบื้องหลังพี่ ๆ น้า ๆ เสียงทั้งหลายนี้

ข้อมูลที่ผมลง จะอยู่ที่เวปบอร์ดของ Rose

แต่จะมีที่เฟชบุคอีกที่ ที่เพชบุคจะลงรูปไว้ด้วย

ใครที่ฝึกพากย์ให้กับ Mui Studio อยู่ ก็พยายามเข้านะครับ จะได้ มาพากย์เสียงตาม LC ต่อไปในอนาคต

ยินดีที่รู้จักทุกคนนะ

ปล.เรื่องนักพากย์ใครที่คิดว่าเป็นแฟนตัวจริง ขอเชิญ มาเป็นคู่แข่งกันได้นะ (เบื่อที่จะรู้คนเดี่ยวละ) ฮิฮิ
goopgive

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptySat Jan 16, 2010 11:51 am

ชื่อกุ๊บกิฟนะค่ะ พอดีพึ่งมาเป็นสมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยนะ (ยังไม่ไ้ด้ลองพากย์เลยค่ะ ) Crying or Very sad
TUNAREEHT
TUNAREEHT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptySat Jan 16, 2010 9:24 pm

หวัดดีค่ะ TUNAREEHT เด็กใหม่ใสปิ๊ง Rolling Eyes
ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกคนและทีมหมุยสตูดิโอค่ะ
ได้ข่าวว่าหัวหน้าทีมเท่มาก Embarassed ( 20นะลุง)
แอบงอน มาทำบอร์ดไม่บอกกันเลย -3-
รักพี่ออยมากกว่าแล้ว! *กอดพี่ออย*

ชอบการพากย์การ์ตูนมากค่ะ ตั้งแต่จำความได้สิ่งเดียวที่ไม่เคยเบื่อเลยก็คือการ์ตูนค่ะ
อนาคตอยากเป็นนักพากย์การ์ตูนค่ะ
ไอดอลของเค้าคือ น้าตุ๊กกกกกกกกก น้าเปียก น้านิด น้าผึ้ง น้าติ๋ม ช่อง9ค่ะ
เซย์ยูสาวญี่ปุ่นน่ารักทั้งหลาย( ฮานาซาว่า คานะ/โทโยซากิ อากิ /ฮิราโนะ อายะ /คุกิมิยะ ริเอะ /ทานากะ ริเอะ ฯลฯ)
แล้วก็พี่ลุคกับพี่ตอยด้วย *-* (แบบว่าจาก fandub ไปเป็น LC ได้สุดยอดเลย!)

จะพยายามฝึกพากย์เยอะๆเลยค่ะ *0*/

ขอฝากเนื้อฝากตัว ด้วยนะคะ

แก้ไขล่าสุดโดย TUNAREEHT เมื่อ Sat Apr 30, 2011 9:49 am, ทั้งหมด 5 ครั้ง
jujina
ปีสาม ตามมาเม้นท์จ้า
jujina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyTue Jan 19, 2010 6:00 pm

ชื่อน้อง จูจินะ ค่ะ (jujina)
เป็นเด็กใหม่ อยากได้คำแนะนะจากพี่ๆ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ (อิอิ) bounce
Moonlight
Moonlight

: 31

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyTue Jan 19, 2010 6:06 pm

สวัสดีค่ะ Moonlight นะคะ ^^
ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกคนและทีมหมุยสตูดิโอค่ะ (ฟอร์มคล้ายๆ ใครหว่า?)

ได้ข่าวว่าหัวหน้าทีมไม่ค่อยหล่อด้วย
เสียงหล่ออย่างเดียว ไม่เข้ากับหน้าตาเล้ย 555555555555555+ (ล้อเล่นนะพี่นะ)

สนใจเรื่องการพากย์การ์ตูนเหมือนกันค่ะ แล้วก็ชอบร้องเพลงกับเล่นเปียโนด้วย ^^
ตอนนี้กำลังหาที่เรียนอยู่ค่ะ (เหมือนTUNAREEHT) คิดว่าช่วงนี้คงยังไม่มีผลงาน

ขอฝากเนื้อฝากตัวไว้ในอ้อมใจของทุกคนด้วยนะค้าาาา า

^________________^
roommeaw13
roommeaw13

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyTue Jan 19, 2010 10:08 pm

สวัสดีค่ะ Very Happy ชื่อเหมียวค่ะ

ไม่ได้เป็นนักพากย์ หรือชอบพากย์เลย- -"

ชอบดูและสนใจที่จะเป็นคนดูมากกว่า อิอิ

(เป็นเพื่อนปลายน่ะค่ะ เลยต้องติดตาม) Cool
shion
shion

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyFri Jan 22, 2010 1:39 pm

rendeer กราบสวัสดีพ่อแม่พี่น้องทุกท่านกระผมชื่อshion หรือม๊อบ ค๊าบ ก้ออยู่ในทีมหมุยเน้อ หน้าตาก้อ...ถามพี่ปลายก็แล้วกันนะคับ ส่วนใหญ่จะได้พากย์เป็นตัวละครหนุ่มๆเด็กหน้าตาดีๆ เหมือนกับหน้าคนพากย์ 555+ อ้าวบอกไปซะแล้วว่าหน้าตาดี เอาเป็นว่าจะทามงานทุกชิ้นให้ดีที่สุด ขอบคุณคับ YA_HA!
rabbitsakura

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptySat Jan 23, 2010 11:14 am

ชื่อปูครับ ไม่ได้สนใจการพากอะไรเท่าไหร่ ปกติส่วนใหญ่ดูหนังก็ซาวแทรค ดูอนิเมะก็ดูญี่ปุ่นซะมาก

อยากลองดูแบบพากไทยดูบ้างอ่ะครับ เพราะพอดูพากไทยสมัยนี้ เจองานแบบไม่ดีเยอะ

อยากหาค่ายดีๆอ่ะครับ เพราะผมชอบดูการพากแบบที่คนพากกับตัวละครเป็นหนึ่งเดียวกัน

Surprised ฝากตัวด้วยครับ ^ ^

ปล อนิเมะที่ชอบ "fate stay night" "school rumble"
Nocoru333
Nocoru333

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptySat Jan 23, 2010 8:47 pm

สวัสดี ครับ ชื่อ เอสน้อยผู้น่ารักน่ะ น่ะครับ อิอิิ
ชอบการพากย์มากๆๆครับ ร้องเพลงก็ชอบน่ะ ฝึกเสียงดี
ยินดีที่รู้จักกับทุกๆคนเลยน่ะ ว่างจะเอาผลงานมาลง บอร์ด เด้อออ

ชอบๆๆๆๆๆๆ จุบๆๆ ^ o ^ ฮุววววววว
NiNewZa
NiNewZa

: 35

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptySun Jan 31, 2010 3:02 pm

^^ สวัสดีจร้า

แวะมาทักทายนะค่ะ

ชื่อ นินิว อยู่ปทุมธานีนะค่ะ

แล้วจะมาติดตามผลงานทุกคนนะค่ะ ~*
nappa

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyMon Feb 08, 2010 8:39 pm

สวัสดีค๊า.. เรียกว่านิวก็ได้ค๊า =w= อ่า.. ยินดีที่ได้พี่ ๆ น้อง ๆ ป้า ๆ ลุง ๆ ทุก ๆ คนน๊า อ่า..ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค๊า~ ^o^
0nl0ff
ปีสอง จองเม้นท์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptySat Feb 13, 2010 11:30 pm

เปิดปิดเองค่า... Very Happy
มีล๊อคอินกะเค้าแล้วเย้ๆ
คงไม่มีโอกาสได้อัพงานพากย์ในเร็วๆนี้
ก็ขอติดตามผลงานของทุกๆท่านอย่างเดียวละกันนะคะ
สู้ๆ หมุย อิอิ
Wink
Seki
Seki

ที่อยู่ : อยู่ในใจร้องยามาดะ เรียวสุเกะ(HEY!SAY!JUMP!) ก๊ากกก(กินเด็กคร้าบบบบบบ)

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyFri Feb 26, 2010 2:59 pm

เมี้ยวววววว

มาแย้ววว เค้าชื่อเซกิเน้อ มาจากบอร์ดไทยแฟนดั๊บ

น้องโจชวน เพิ่งรู้ว่าญาติที่นี้เยอะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ส่วนมากเราชอบไปสิงที่งานเพลงเน้อ

ฝากตัวด้วยฮับ^^
LIB
LIB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptySat Mar 06, 2010 12:28 am

ชื่อ ธาริน ครับ
เรียก ลิบ ก็ดีครับ

เรื่องพากย์นี่ ไม่ไหวจะเคลียร์ ครับ ฝึกอยู่
แต่จะทำก็พอทำได้ครับ

ร้องนี่ก็ เพราะกว่าหมาเฮ่า หน่อยนึง

ยินดีที่ได้รู้จักครับ (สมาชิกข้างบนๆ และ ล่างๆ)
D1SC0UNT
Moderators
D1SC0UNT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptySun Mar 07, 2010 11:43 am

Reply บน ถ่อมตัวจังเลยครับ

ยังไงมีอะไรแนะนำผมบ้างนะ อิอิ
Silena
Silena

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptySun Mar 07, 2010 7:18 pm

สวัสดีค่ะ ทุกท่าน ชื่อ Silenna ค่ะ ^^

ชื่นชอบผลงานพากย์ไทยมากๆเลยค่ะ อยากลองทำดูซักครั้ง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะพี่ๆ ^O^
wingsniper
wingsniper

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyThu Mar 11, 2010 10:13 pm

สวัสดีครับ ผมชื่อชุนครับ สนใจเรื่องการพากย์อยู่บ้าง (ชอบ) และ เพื่อนแนะนำว่า ถ้าสนใจก็ลองมาที่นี่ดู เลยถือโอกาส ฝากตัวไปด้วยเลยแล้วกันนะครับ ตอนนี้กำลังฝึกออกเสียงอยู่ (แต่เดิมไม่ค่อยได้ออกเสียงทำนองอ่านรายงานบ่อย เลยติดขัดประจำ) อีกซักพัก รอให้ผมออกเสียงคล่องๆก่อน แล้วจะนำผลงานมาฝากครับ
champ
champ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyThu Mar 18, 2010 3:49 pm

สวัสดีครับ เราชื่อแชมป์ รักการพากษ์และก็ชอบพากษมากๆ
เสียงที่เราถนัดคือพากษ์เป็นผู้หญิง ถนัดแนวร้ายๆ แต่ก็จะพยายามเอาให้ได้ทุกแบบ
ที่แชมป์ได้เข้ามาที่นี่ ก็เพราะมีเพื่อนแนะนำมา ชื่อว่า ดาว แฮ่ๆ น่ารักมากๆ
แชมป์ได้ดูผลงานจากที่ดาวเอามาให้ดู พากษ์เข้ากันมาก และชอบมากๆ
ว่างๆมาพากษ์ด้วยกันนะ
และขอความรู้ทริปและเทคนิคจากเพื่อนๆด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ cheers
TUNAREEHT
TUNAREEHT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyThu Mar 18, 2010 5:28 pm

หวัดดีจ้าแชมป์
เอ่อ...ถ้าจะพูดให้ถูกไม่ใช่แนะนำ
ล่อลวงต่างหากล่ะ!!! 555+

ยินดีต้อนรับจ้า 55
modgiez
modgiez

: 36

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptySun Mar 21, 2010 9:40 pm

ดี๋จ้า~* (ทำเสียงอาราเร่) Very Happy
เพิ่งสมัครสดๆร้อนๆเลยค่ะ สนใจด้านการพากย์การ์ตูนมาตั้งแต่เด็ก
ชอบเลียนเสียงและท่่าทางคนนู้นคนนี้ด้วย สนุกดี ฮ่าๆๆ
แต่ก็ยังไม่เคยลองพากย์จริงๆซักที ก็เลยจะเข้ามาดูเพื่อนๆพี่ๆพากย์กันก่อน
^^ ไว้มั่นใจเมื่อไหร่จะนำที่พากย์มาให้รับชมกันนะคะ

ฝากตัวด้วยนะค๊า~(ก้มหัวติดพุง ฮ่าๆๆ)
D1SC0UNT
Moderators
D1SC0UNT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptySun Mar 21, 2010 11:03 pm

modgiez พิมพ์ว่า:
ดี๋จ้า~* (ทำเสียงอาราเร่) Very Happy
เพิ่งสมัครสดๆร้อนๆเลยค่ะ สนใจด้านการพากย์การ์ตูนมาตั้งแต่เด็ก
ชอบเลียนเสียงและท่่าทางคนนู้นคนนี้ด้วย สนุกดี ฮ่าๆๆ
แต่ก็ยังไม่เคยลองพากย์จริงๆซักที ก็เลยจะเข้ามาดูเพื่อนๆพี่ๆพากย์กันก่อน
^^ ไว้มั่นใจเมื่อไหร่จะนำที่พากย์มาให้รับชมกันนะคะ

ฝากตัวด้วยนะค๊า~(ก้มหัวติดพุง ฮ่าๆๆ)

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ^^ """

มีอะไรก็แนะนำกันบ้างนะครับ ^^
sesshomaru
Moderators
sesshomaru

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptySun Mar 21, 2010 11:47 pm

ยินดีต้อนรับทุกๆคนเลยครับ

แล้วเอางานมาลงได้เลยนะคร้าบ สู้ๆคร้าบทุกๆคน ^ ^
MaTcHaJuNg
MaTcHaJuNg

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyWed Mar 24, 2010 9:29 pm

Razz สวัสดีทุกๆคนค่ะ
หนูชื่อ นุ่น นะคะ
เป็นน้องของคุณพี่ดาวอ่ะค่ะ[tunareeht]
หนูมาติดตามผลงานของคุณพี่ๆนะคะ
หนูชอบชมผลงานของพี่ๆทุกคนเลยค่ะ
หนูอาจจะมีงานพากย์ก็ได้ค่ะ
(ถ้าพี่ดาวให้หนูพากย์ด้วยอ่ะนะคะ)
แต่ช่วงนี้หนูต้องจัดการเรื่องเข้าม.1 ส่วนเจ้ดาวของหนูมีมหาลัยเรียนแล้ว
ก็คงปิดเทอมนี้อ่ะค่ะ
ถ้าพี่ดาวชวนหนูก็อาจจะทำงานออกมาให้ชมนะคะ
ถ้าหนูไม่ได้มีงานออกมาเลย
หนูก้อจะติดตามผลงานพี่ๆแทนละกันนะคะ Smile
สุดท้ายนี้หนูขอฝากเนื้อฝากตัวกับบอร์ดนี้ด้วยค่ะ
jujina
ปีสาม ตามมาเม้นท์จ้า
jujina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyWed Mar 24, 2010 11:19 pm

น้องนุ่นแนะนำตัวน่ารักจัง เพิ่งเข้า ม.1 เอง

เด็กสุดในบอร์ดหรือเปล่านะ ยินดีที่ได้รู้จักจ้า

เอางานมาลงบ้างนะคะ จะรอชม ^^
TUNAREEHT
TUNAREEHT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyWed Mar 24, 2010 11:24 pm

หวัดดีจ้าทุกคน ยินดีตอบรับน่อ มาเป็นเพื่อนกันๆๆๆๆ XD

... ยัยนุ่นนี่ยังไงอยู่นะ -*- เดี๊ยะปั๊ดเหนี่ยววววว 555+
ยังไงก็ฝากกับทุกคนด้วยนะคะ เอ็นดูให้หนักๆเลยค่ะ ถ้าทำอะไรผิดพลาดเมื่อไหร่ก็ เอาให้น่วมค่ะ ฮา

//หนี 5555+
inamura

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptySat Apr 10, 2010 8:14 pm

ค่ะ ชื่อ บุ้งนะค่ะ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วย
ชอบการพาษ์มากค่ะ เพราะว่าชอบดูการ์ตูนน่ะ แหะๆ
เพิ่งมาสมัครค่ะ ฝากด้วยนะค่ะ
D1SC0UNT
Moderators
D1SC0UNT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyMon Apr 19, 2010 1:33 pm

ยินดีที่ได้บ รู้จักนะครับ มาพยายามด้วยกันนะครับ ^^
The One
The One

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyMon Apr 26, 2010 10:32 pm

สวัสดีครับ

ผมนามว่า เต้ นะครับ

ชอบดูหนังเลยอยากพากย์ฺ ทำหลายๆเสียง

ผมชอบ ทีมพากย์ DEX / น้าติ่ง และ น้าโอ๊ตกับทีม CVD international

ยังไม่เคยปล่อยงานเดี่ยวเลยครับ ทำไม่เป็น ก็จะศึกษา ณ ที่นี้ แล้วปล่อยมาที่นี้ให้ดูกันนะครับ ถ้าได้โอกาสน่ะครับ

ขอบคุณมากครับๆ

แก้ไขล่าสุดโดย The One เมื่อ Tue Dec 11, 2012 9:27 am, ทั้งหมด 4 ครั้ง
toffeecake
Moderators
toffeecake

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyTue Apr 27, 2010 11:49 am

ยินดีต้อนรับทุกคนจ้า มีเด็กๆมามากๆป้าล่ะสดชื่นนนนนนนนนนนน 5555555 ว่างๆอย่าลืมเอาผลงานมาให้ชมกันบ้างนะจ๊ะ จะรอชมจ้า
^Kotorina*
^Kotorina*

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptySat May 01, 2010 4:20 pm

สวัสดีค่ะ ชาวหมุยสตูดิโอทุกคน
ชื่อไหมนะคะ ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกคนค่ะ
สนใจการพากย์อยู่ค่ะ โดยเฉพาะพากย์การ์ตูน
และก็ร้องเพลง อาจจะเน้นไปทางอนิเมน่ะค่ะ^^"

ยังไงก็ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ^^
terinolite
terinolite

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptySun May 09, 2010 12:11 am

สวัสดิ์ดีครับทุกคนนน
ชื่อเติ้ลนะครับบบบบ
เอ๊ะ เด๊๊ยวก่อน นี่ เราพลาดกระทู้แนะนำตัวไปได้ยังไงเนี่ยยย !!!!

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyMon May 10, 2010 12:07 am

สวัสดีฮะ.....ชื่อจั๊งค์ฮะ...ไม่เคยมาแนะนำตัว...ฝากตัวด้วยนะฮะ...

ชอบเป็นผู้ดูที่ดีเน้อ.......อิอิ.... cat
Roger
Roger

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyMon May 10, 2010 6:09 pm

สวัสดีครับ เพิ่งรู้ว่ามีเว็บบอร์ดของคนชอบพากย์อยู่เหมือนกัน

ผม เต้ โรเจอร์ นะครับ ไฝ่ฝันอยากเป็นนักพากย์มาตั้งแต่เด็กๆแล้ว เวลาเอาการ์ตูนย์ดิสนี่ย์ หรือหนังฝรั่งมาเปิดดูพากย์ไทยแล้ว จะชอบมากๆ เลย

ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะครับ
Nocoru333
Nocoru333

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyTue May 11, 2010 9:32 pm

อ้าาา สวัสดีครับผมเอสน่ะครับ

ก็ฝากเนื้อเเละตัวในอ้ออมใจด้วยน่ะ

สมัครนานเเละเเต่พึ่งจะมาเเนะนำท่ามีงานพากย์อิะไรชวนกันด้วยนะ้อิอิอิ

อีเมลนะครับ Romanticboy_za@hotmail.com นะครับ ^^
Sikalo
Sikalo

: 30

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyFri May 14, 2010 10:35 pm

Smile สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนค่ะ

ชื่อแพรค่ะ อายุ 17 ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ cheers

แพรชอบการพากษ์มากค่ะ เนื่องจากชอบอ่านการ์ตูน ดูการ์ตูนอยู่แล้ว ดีใจมากที่มีบอร์ดของคนที่มีใจรักอย่างเดียวกัน

อย่างไรก็ขอสมัครเป็นสมาชิกอีกหนึ่งคนนะคะ จะขอนำผลงานและเคล็ดลับต่างๆไปฝึกฝนให้เป็นนักพากษ์ที่ดีขึ้นกว่านี้

ส่วนนักพากษ์ในดวงใจก็ พี่หนึ่ง ภัทรวุฒิ และน้ามนูญ ค่า^^
D1SC0UNT
Moderators
D1SC0UNT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptySat May 22, 2010 11:05 pm

Sikalo พิมพ์ว่า:
Smile สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนค่ะ

ชื่อแพรค่ะ อายุ 17 ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ cheers

แพรชอบการพากษ์มากค่ะ เนื่องจากชอบอ่านการ์ตูน ดูการ์ตูนอยู่แล้ว ดีใจมากที่มีบอร์ดของคนที่มีใจรักอย่างเดียวกัน

อย่างไรก็ขอสมัครเป็นสมาชิกอีกหนึ่งคนนะคะ จะขอนำผลงานและเคล็ดลับต่างๆไปฝึกฝนให้เป็นนักพากษ์ที่ดีขึ้นกว่านี้

ส่วนนักพากษ์ในดวงใจก็ พี่หนึ่ง ภัทรวุฒิ และน้ามนูญ ค่า^^

เย่ๆ .. มีอะไรก็แนะนำผมด้วยนะครับ ^^

แล้วคุยกันนะครับ.. ^^

ยินดีที่ได้รู้จัก
akinis
akinis

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptySun May 23, 2010 7:27 pm

เรียกผมว่า akinis แหละครับ สะดวกดี
เจอกันในส่วนของเพลงไทยนะครับ

"จงฟังบทเพลงของฉันซะ"
bloodyflora
bloodyflora

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyWed May 26, 2010 12:13 pm

สวัสดีค่า
ชื่อฝ้าย bloodyflora ค่ะ

ได้รับการแนะนำบอร์ดนี้มาจาก พี่ต่อ Akinis
ยังไงก็ต้องขอฝากเนื้อฝากตัวและผลงานด้วยนะคะ

**ฝึกงานอยู่ในหมวดแปลงเพลงเป็นภาษาไทยและร้องเพลงค่ะ
Copycatman
Copycatman

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyWed May 26, 2010 3:44 pm

สวัสดีครับชื่อเคนนะครับจะเรียกอะไรก็ได้ครับ อี/ไอ้/คุณ/ท่าน/น้อง/พี่
ได้รับการแนะนำมาจากพี่ฝ้าย(จะหลายต่อไปถึงไหนครับพี่)

ปล.ฝากเนื้อฝากตัวหัวไม่ต้องนะครับ
terinolite
terinolite

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptySun Jul 04, 2010 8:47 pm

โอววว สวัสดิ์ดีคร๊าบบบ ทุกคนนน อ้าวว เฮ้ไง เค็นหวัดดีเด้อ เย้รุ็สึึกสมาชิกเยอะขึ้นดีใจจัง
khunpeeh

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyWed Jul 07, 2010 12:20 pm

สวัสดีค่ะ ชื่อกิ๊งค่ะ เพื่อนเรียกคุณผี -*- ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ
kowsauy

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวโลด   แนะนำตัวโลด EmptyFri Jul 23, 2010 12:15 am

สวัสดีค่ะ
ชื่อKowsauy
จะเรียกข้าวสวย หรือโคซวยก็ได้คะ
ปกติก็จะพากย์เเบบสวดๆอยู่คนเดียว จนมาเจอเว็บน้ี
ถ้ามีผลงานจะเอามาลงให้ติกันนะคะ

ขอฝากเนื้อฝากตัวเเล้วก็ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนคะ

แนะนำตัวโลด
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next